จกตากันสุดๆ! ซื้อเกาเหลา-ข้าวเปล่า หมดไปเกือบ200 ได้แค่นี้!





ไหนว่ากินได้ 2-3 คน! เห็นแล้วจุกจริงๆ เกาเหลา-ข้าวเปล่า หมดไปเกือบ 200 ได้แค่เนี้ย!

วันที่ 21 เม.ย.65 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้มีสาวรายหนึ่งโพสต์ภาพเกาเหลาลงในกลุ่ม “พวกเราคือผู้บริโภค” หลังเธอซื้อมาในราคา 149 บาท แต่ปริมาณกลับไม่สมราคา น้อยจนกินยังไงก็ไม่อิ่ม โดยระบุข้อความว่า

“เกาเหลา ถุงละ 149 บาท เห็นโฆษณาว่า ทานได้ 2-3 คน จุกๆ สิ่งที่ได้ ได้ลูกชิ้น 3 ลูก เนื้อสด 3 ชิ้น เนื้อเปื่อย 3 ชิ้น ข้าวสวย 20 บาท ได้ครึ่งทัพพี จุกป่ะล่ะ จุกจริงๆ โอ๊ยยยยยย” ซึ่งในโฆษณาของร้านเป็นภาพเกาเหลาชามใหญ่ เครื่องแน่น บอกด้วยว่า ทาน 2-3 คนแบบจุกๆ และเธอสั่งข้าวเปล่าอีก 2 ถุง ถุงละ 20 บาท รวมค่าส่งทั้งหมด 194 บาท

หลังโพสต์ดังกล่าวเผยแพร่ ก็มีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นจำนวนมาก เพราะสิ่งที่ได้กับราคาที่ต้องจ่ายมันไม่คุ้มกันเลย บางรายก็บอกว่า ได้เท่านี้แค่ 50 บาทก็พอ

ดูโพสต์ต้นฉบับได้ที่นี่

เงื่อนไขการแสดงความคิดเห็น ๆ
- ไม่สามารถ copy ข้อความจากที่อื่น แล้วนำมา paste ในช่องแสดงความคิดเห็น
- ไม่สามารถใส่ชื่อเว็บไซต์ใด ๆ ก็ตาม ลงในช่องแสดงความคิดเห็น
- ระบบสามารถรับข้อความ ได้สูงสุดเพียง 2,000 ตัวอักษร ต่อหนึ่งครั้ง
- ผู้ดูแลเว็บไซต์ จะลบข้อความที่ไม่เหมาะสม และข้อความโฆษณาสินค้า หรือบริการ